Thực tế, bảng size quần áo trẻ em nước ngoài và Việt Nam có sự chênh lệnh nhau do đặc điểm về sự phát triển cơ thể người ở 2 quốc gia là khác nhau. Ở Việt Nam mình thấy có nhiều shop sẽ tư vấn size cho khách hàng như bé cưng shop https://becungshop.vn/ , khi mua hàng ở shop thì sẽ được tư vấn chuẩn xác size hơn.

Vì vậy, với những người kinh doanh thời trang trẻ em nước ngoài (Trung Quốc Hàn Quốc, Nhật Bản ...) hoặc có nhu cầu order hàng về sử dụng sẽ rất băn khoăn khi mua hàng làm sao cho chuẩn với cân nặng, chiều cao của bé. Size quần áo nào phù hợp với bé nhà mình? Bé nặng 7kg thì mặc size nào, bé cao 90cm thì nên order size gì?....là các câu hỏi mà nhiều người đặt ra khi mua hàng.

[IMG]file:///C:\Users\admin\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\ clip_image001.jpg[/IMG]

Đặc biệt là khi kinh doanh buôn bán online, nắm vững thông tin bảng size quần áo trẻ em quốc tế là bí quyết giúp bạn dễ dàng tư vấn cho khách hàng và nhận được sự tin tưởng của họ. Những thông tin căn bản liên quan đến kích thước, size quần áo sẽ giúp bạn tư vấn chuẩn và tránh được những trường hợp đổi trả hàng do không vừa, gây ra những tốn kém cho cả người mua và người bán.

Việc trẻ em Việt Nam và trẻ em nước ngoài có sự chênh lệch nhau về kích thước cơ thể trong tuổi phát triển nhưng không đáng kể do cùng gen Châu Á. Tuy nhiên, khi đặt hàng hoặc bán hàng nắm bắt đầy đủ nhất về các bảng size quần áo là điều mẹ nên biết. Một số bảng size chi tiết mẹ cần quan tâm:
Bảng size quần áo trẻ em chuẩn

Thông thường, bảng size quần áo trẻ em sẽ được đánh số thứ tự từ 1 đến 14, tùy theo độ tuổi phát triển của trẻ. Mỗi số sẽ ứng với 1 giai đoạn và cân nặng chiều cao của bé. Mẹ có thể dựa theo bằng cân nặng chiều cao để chọn quần áo, cũng như khi bán hàng bạn nên ghi nhớ bảng size hoặc công khai bảng size trong phần thông tin sản phẩm cho các mẹ tiện theo dõi.

Bảng tính size cho bé này bao gồm thông tin chiều cao, cân nặng của bé từ độ tuổi sơ sinh đến 13 tuổi. Mẹ ghi nhớ để có những lựa chọn hợp lý

[IMG]file:///C:\Users\admin\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\ clip_image003.jpg[/IMG]
Mẹ tham khảo thêm chi tiết về bảng size kích cỡ tiêu chuẩn cho bé dưới 1 năm tuổi với bảng size đánh số cũng khá thông dụng
[IMG]file:///C:\Users\admin\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\ clip_image004.jpg[/IMG]

Bảng size quần áo trẻ em theo độ tuổi phát triển

Với mỗi độ tuổi phát triển khác nhau, các giai đoạn thì bé yêu sẽ có sự phát triên không ngừng về chiều cao, cân nặng. Bảng size theo độ tuổi giúp bạn theo dõi đày đủ hơn về sự phát triển của trẻ. Khi mua hàng cho bé sơ sinh, bạn nên chọn quần áo rộng một chút so với cơ thể để bé cảm thấy thoải mái khi mặc nhé.
[IMG]file:///C:\Users\admin\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\ clip_image005.jpg[/IMG]

Đối với các bé ở độ tuổi từ 1 – 14 tuổi sự phát triển về cân năng và chiều cao cũng tăng lên không ngừng, bạn nên theo dõi sát sao các chỉ số mỗi khi mua đồ cho bé nhà mình, tránh việc mua về bé không mặc vừa nhé.
[IMG]file:///C:\Users\admin\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\ clip_image006.jpg[/IMG]

Bảng size quần áo trẻ em theo giới tính

Sự phát triển của trẻ không chỉ bởi chế độ ăn uống, rèn luyện của mỗi em mà còn do giới tính của trẻ nhỏ. Vậy nên, khi chọn quần áo cho bé, mẹ nên lưu ý về đẻ chọn đúng bảng size phù hợp với con yêu. Những bạn kinh doanh online cũng nên nắm rõ điều này khi tư vấn cho khách hàng.

Đây là bảng size quần áo trẻ em tính theo size 90, 100, 110…thay vì đánh số, nên bạn đọc chú ý nhé:

[IMG]file:///C:\Users\admin\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\ clip_image007.png[/IMG]

Đối với trẻ các bé trai, bảng size cũng không có sự chênh lệch quá nhiều, tuy nhiên khi mua hàng order hàng mẹ vẫn cần chú ý lựa đúng size cho bé trai, nhất là các bé có sự phát triển không đồng đều với các chỉ số chuẩn nhé.

[IMG]file:///C:\Users\admin\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\ clip_image008.png[/IMG]

Những điều cần lưu ý khi order quần áo cho trẻ em

Trong hầu hết các sản phẩm có thể order qua mạng thì mặt hàng thời trang là tiềm ẩn nhiều nguy cơ nhất khi mà bạn còn phải cân nhắc lựa chọn sao cho phù hợp để đảm bảo sản phẩm chất lượng tốt, giá thành tương đối và người dụng mặc vừa, đi vừa, nhất là đối với trẻ em – độ tuổi nhạy cảm. Vậy nên, hãy lưu ý các điểm sau đây, mỗi khi đặt hàng quần áo cho trẻ:

Kích thước phù hợp: Bảng size quần áo trẻ em chắc hẳn là yếu tố đầu tiên bạn quan tâm khi lựa chọn xem có nên mua sản phẩm này cho con yêu. Điều này là hoàn toàn chính xác, bởi mỗi trẻ nhỏ sẽ có sự phát triển đặc thù khác nhau, nhất là khi order hoặc mua hàng trên mạng thì bảng size là điều cần chú ý nhất.

Để lựa chọn chuẩn size quần áo cho trẻ, tránh việc phải đổi trả hoặc lãng phí khi bé mặc không vừa thì trước khi mua hàng bạn nên đo phần vai và phần thân của bé và nhờ người bán hàng tư vấn về kích cỡ phù hợp nhất cho trẻ nhé.

Chất liệu an toàn: Độ tuổi trẻ em là độ tuổi nhạy cảm và sức khỏe chưa hoàn thiện, vì vậy vấn đề ăn mặc luôn được bố mẹ cảnh giác cao độ. Đặc biệt với mặt hàng Trung Quốc khi mà hiện này có nhiều thông tin trái chiều về chất lượng.

[IMG]file:///C:\Users\admin\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\ clip_image009.jpg[/IMG]

Việc mẹ chú ý về chất lượng, chất liệu của quần áo có an toàn hay không là vô cùng cần thiết, nhất là các bé có làn da nhạy cảm, sức khỏe kém, cơ thể bị di ứng với 1 vài chất liệu vải…thì mẹ càng nên lưu ý. Các thông tin về sản phẩm khi rao bán trên mạng có thể không chuẩn xác, vậy nên mẹ cần chú ý tìm mua ở những địa chỉ bán quần áo trẻ em uy tín hoặc những shop quần áo trẻ em đã nhiều khách hàng đánh giá tốt.

Màu sắc quần áo: Trong sự phát triển về giới tính, trẻ em được cân nhắc phát triển đặc biệt là định hướng giới tính từ khi còn nhỏ, tránh các trường hợp phát triển lệch lạc. Không có gì ngạc nhiên khi bé trai thường mặc đồ màu xanh, đen, xám, vàng, đỏ…bé gái lại yêu thích màu hồng, tím, đỏ, cam…đó chính là thể hiện giới tính của bé.
Vậy nên, khi chọn quần áo cho trẻ, mẹ cũng đừng quên điều này nhé. Đặc biệt với nhiều mẹ mua hàng trên mạng, thì lưu ý với shop mua hàng về màu sắc sản phẩm hoặc bấm chọn link màu sắc phù hợp để shop bán hàng hiểu và giao hàng đúng với lựa chọn của bạn nhé.

Nếu bạn mua hàng quần áo cho trẻ trong nước, hãy đảm bảo hàng được kiểm hàng trước khi thanh toán để chắc chắn sản phẩm giao cho bạn là chuẩn với quảng cáo của bên bán hàng và phù hợp với giá tiền bạn bỏ ra nhé.

Bài viết trên đây, chúng tôi cung cấp các thông tin cần thiết về bảng size quần áo trẻ em cũng như lưu ý khi mua hàng online cho các mẹ. Hy vọng bài viết là những thông tin bổ ích gửi đến bạn