Phẫu thuật thẩm mỹ có đau không? Nếu bạn đang có nhu cầu đi phẫu thuật thẩm mỹ nhưng lại còn lấn cấn sợ đau thì còn chần chừ gì nữa mà không tham khảo ngay qua bài viết sau biết đâu được lại tháo nút thắt lo lắng trong lòng bạn thì sao?

1/ Đi tìm câu trả lời cho câu hỏi "Phẫu thuật thẩm mỹ có đau không?"

Phẫu thuật thẩm mỹ có đau không? Câu trả lời được rất nhiều chị em dù đã thẩm mỹ hay chưa đều nghĩ “Chắc chắn có!”, tuy nhiên bạn quên mất 1 tiêu chí có thể quyết định đến cảm nhận của mình: Đó chính là những loại thuốc giảm đau.

Dù bác sĩ có cao siêu đến mấy, liệu có ai không cảm thấy chùn bước khi nhìn thấy những bộ phận trên cơ thể mình như mắt, mũi, ngực… đem ra mổ xẻ?Đối với những đại phẫu cần kỹ thuật phức tạp, chẳng hạn nâng ngực, nâng mông, gọt mặt Vline… Bác sĩ sẽ tiến hành gây mê để đảm bảo toàn bộ ca phẫu thuật dài hơn bạn có được tâm lý thoải mái, tránh đau đớn.

Trong khi đó với tiểu phẫu như cắt mí, bấm mí, nâng mũi, chỉnh hình môi… kỹ thuật thực hiện nhẹ nhàng, mức độ xâm lấn ít hơn, do đó bác sĩ sẽ sử dụng thuốc gây tê để làm mất cảm giác tạm thời vùng thực hiện thủ thuật thẩm mỹ.Do đó bạn có thể yên tâm rằng trải qua quá trình thẩm mỹ phức tạp, bạn không hề cảm nhận được bất kỳ cảm giác nào, trái lại hoàn toàn thấy yên tâm và hài lòng trong suốt quá trình thực hiện phẫu thuật.

Vậy sau khi phẫu thuật thẩm mỹ có đau không? Đối với vấn đề này, bạn có thể yên tâm rằng ngay cả khi thuốc mê hết tác dụng, vùng tác động dao kéo vẫn hoàn toàn thoải mái, sự tê buốt có thể xảy ra trong vài ngày đầu tùy thuộc vào mức độ xâm lấn hay kỹ thuật xử lý vết thương có chuẩn xác hay không.

2/ Phẫu thuật thẩm mỹ có đau không phụ thuộc vào nhiều yếu tố

Như vừa đề cập, việc phẫu thuật thẩm mỹ có đau không phụ thuộc rất nhiều vào việc bạn kỹ thuật thực hiện thẩm mỹ và cách bạn chăm sóc sau vết thương. Chưa kể với nhiều người nếu tâm lý của bạn không tốt, có thể khiến bạn khó hồi phục vết thương, luôn cảm thấy vết thương âm ỉ và làm bạn bị cưỡng chế trạng thái đau.Để đảm bảo kỹ thuật xử lý vết thương diễn ra tốt nhất, bạn nên thực hiện tại địa chỉ thẩm mỹ có thương hiệu uy tín.

Tại những địa chỉ này, công nghệ chắc chắn hiện đại và cập nhật tốt hơn, bạn có thể lựa chọn những dịch vụ thẩm mỹ mà không hề thấy đau đớn nhờ hệ thống máy móc hiện đại, hạn chế xâm lấn nhất có thể: như công nghệ cắt siêu âm Plasma, công nghệ cấy mỡ ngực/mông không phẫu thuật Bio Fat tại Bệnh viện Thẩm mỹ Đông Á.

Hơn thế nữa bác sĩ thực hiện giàu kinh nghiệm, chuyên môn, sẽ giúp cho quá trình tiến hành nâng mũi, cắt mí, nâng ngực … vừa đảm bảo hiệu quả thẩm mỹ đẹp vừa giúp bạn có được một kết quả ưng ý, ít lộ sẹo.Cuối cùng nhưng không thể thiếu, là cách chăm sóc hậu phẫu của bạn. Vết thương càng nhanh hồi phục, càng hạn chế được việc cảm thấy tê nhức kéo dài. Theo đó bạn nên áp dụng những cách chăm sóc như vệ sinh nhẹ nhàng vùng thẩm mỹ, tránh ăn thực phẩm cay, nóng, dễ để lại sẹo như rau muống, hải sản, đồ nếp…

Ngoài ra những hoạt động thể chất cần vận động mạnh cũng nên hạn chế trong thời điểm tối thiểu 1 – 2 tuần (tiểu phẫu) và 4 – 6 tuần (đại phẫu).Với những thông tin trên thì chắc hẳn bạn cũng đã tìm ra được câu trả lời liệu phẫu thuật thẩm mỹ có đau không cũng như lựa chọn được cho mình phương pháp & địa chỉ thẩm mỹ an toàn cao.

Nguồn: https://benhvienthammydonga.vn/dieu-tri-da/phau-thuat-tham-my-co-dau-khong/